a) Một khu vườn hình chữ nhật có chiều rộng bằng 1/10 km và có diện tích bằng 3/200 km^ 2 Tính chu vị của khu vườn đó.

a) Một khu vườn hình chữ nhật có chiều rộng bằng 1/10 km và có diện tích bằng 3/200 km^ 2
Tính chu vị của khu vườn đó.

0 bình luận về “a) Một khu vườn hình chữ nhật có chiều rộng bằng 1/10 km và có diện tích bằng 3/200 km^ 2 Tính chu vị của khu vườn đó.”

  1. Đáp án:

     Chu vi khu vườn là 1/2km

    Giải thích các bước giải 

    Chiều dài khu vườn là:

    3/200:1/10=3/20(km)

    Chu vi khu vườn là:

    (3/20+1/10).2=1/2(km)

    Bình luận
  2. Đáp án:

    Chiều dài khu vườn là:

    `3/200 : 1/10 = 3/20` `(km)`

    Chu vi khu vườn là:

    `(1/10 + 3/20) . 2 = 1/2` `(km)`

    Vậy chu vi khu vườn là `1/2km`

    Bình luận

Viết một bình luận