Bài 1: một ca nô khởi hành từ A lúc 8 giờ 30 phút đi với vận tốc 45km/h ca nô đó đến B lúc 11 giờ .Quãng đường ca nô đi dc là bn
Bài 2 một bể nước dạng hhcn có v là 1,8m3 đáy bể có D:1,5m R: 0,8m chiều cao bể cá là bn
Bài 3: một khu đất có chu vi 120m chiều rộng ngắn hơn chiều dài 15m diện tích khu đất đó là bn
Bài 4 :một hình tròn có chu vi là 18,84cm tính diện tích hình tròn
Bài 5: 6 giờ 25 phút × 4 bằng bn giờ bn phút
Chỉ cần ghi đáp án cuối cùng thôi nhé
Bài 1.
Thời gian ca nô đi từ A đến B là:
11 giờ-8 giờ 30 phút =2 giờ 30 phút
2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
Quãng đường ca nô đi được là:
45×2,5=112,5 ( km )
Đáp số: 112,5 km
Bài 2.
Chiều cao của bể là:
1,8÷1,5÷0,8=1,5 ( m )
Đáp số: 1,5 m
Bài 3.
Nửa chu vi mảnh đất là:
120÷2=60 ( m )
Chiều rộng mảnh đất là:
( 60-15 )÷2=22,5 ( m )
Chiều dài mảnh đát là:
60-22,5=37,5 ( m )
Diện tích mảnh đất là:
37,5×22,5=843,75 ( m²)
Đáp số: 843,75 m²
Bài 4.
Bán kính hình tròn là:
18,84÷2÷3,14=3 ( cm )
Diện tích hình tròn là:
3×3×3,14=28,26 ( cm²)
Đáp số: 28,26 cm²
Bài 5.
6 giờ 25 phút×4=25 giờ
BÀI CỦA BẠN ĐÂY
NHỚ CHO MIK 5 SAO VÀ CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT NHA (QWQ)
B1:Thời gian để cano đi hết Quãng đường AB:
11 giờ- 8 giờ 30phút=2 giờ 30phút
Đổi:2 giờ 30phút=2,5 giờ
Quãng đường ca nô đi được là:
45×2,5=112,5(km)
Đ/s:112,5 km
B2:Chiều cao bể cá là:
1,8÷1,5÷0,8=1,5(m)
Đ/s:1,5 m
B3:Tổng chiều dài và chiều rộng là:
120÷2=60(m)
Chiều rộng khu đất là:
(60-15)÷2=22,5(m)
Chiều dài khu đất là:
22,5+15=37,5(m)
Diện tích khu đất đó là:
22,5×37,5=843,75(m²)
Đ/s:843,75 m²
B4:Bán kính hình tròn lÀ:
18,84÷2÷3,14=3(cm)
Diện tích hình tròn lÀ:
3×3×3,14=28,26(cm²)
B5:Đáp án cuối cùng:25 giờ 00 phút
NOCOPPY
Xin hay nhất@@