Bài1: Một trường học có 465 học sinh nam và cứ 3 nam thì 2 nữ hỏi trường đó có tất cả bao nhiêu học sinh
Bài2: Có 35 người dự kiến Làm xong quãng đường trong 10 ngày. Nếu muốn Làm xong trong 7 ngày thì cần thêm bao nhiêu người
Các bn giúp Mik với Mik đang cần gấp

Bài `1`:
Số học sinh nữ là:
`465÷3×2=310` (học sinh)
Số học sinh toàn trường là:
`465+310=775` (học sinh)
Đs: `775` học sinh
Bài `2`:
Số ngày `1` nguời làm là:
`10×35=350` (ngày)
Số người sau khi bổ sung thêm là:
`350÷7=50` (người)
Số người cần bổ sung là:
`50-35=15` (người)
Đs: `15` người
Bài 1:
Vì trường đó cứ 3 nam thì có 2 nữ
=> Tỉ số giữa nam và nữ của trường đó là 3/2
Số học sinh nữ là:
465:3×2= 310 (học sinh)
Số hs toàn trường là:
465+310= 775 (học sinh)
Đáp số:…
Bài 2:
Có 1 người dự kiến làm xong quãng đường trong số ngày là:
35×10=350 (ngày)
Muốn làm trong 7 ngày thì cần số người là: 350:7=50 (ngày)
Cần thêm số người là: 50-35=15 (người)
Đáp số: 15 người.
Học tốt!