Gia đình em 1 năm thu hoạch được 2 tấn thóc, đem ra chợ bán với giá 2.000đ/1kg. Tiền bán rau quả và các sản phẩm khác là 1.000.000 đồng. Em hãy tính t

Gia đình em 1 năm thu hoạch được 2 tấn thóc, đem ra chợ bán với giá 2.000đ/1kg. Tiền bán rau quả và các sản phẩm khác là 1.000.000 đồng. Em hãy tính tổng thu nhập bằng tiền của gia đình em trong 1 năm? mik cần gấp

0 bình luận về “Gia đình em 1 năm thu hoạch được 2 tấn thóc, đem ra chợ bán với giá 2.000đ/1kg. Tiền bán rau quả và các sản phẩm khác là 1.000.000 đồng. Em hãy tính t”

  1. 2 tấn thóc = 2000 kg

    Thu nhập bằng h thức bán thóc: 2000*2000= 4 000 000 (đồng)

    Tổng thu nhập trong 1 năm :

    4 000 000 + 1 000 000 = 5 000 000 (đồng)

    Bình luận
  2. Đổi 2 tấn = 2000 (kg)

    Số tiền bán thóc trong một năm là:

    2000  × 2000 = 4 000 000(đồng)

    Tổng thu nhập bằng tiền của gia đình em trong 1 năm là:

    4 000 000 + 1 000 000 = 5 000 000 (đồng)

    Tổng thu nhập bằng tiền của gia đình em trong 1 năm là 5 000 000 đồng

    Bình luận

Viết một bình luận