hành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Cu trong hợp chất CuSO4 là 10/08/2021 Bởi Serenity hành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Cu trong hợp chất CuSO4 là
@Meoss_ – Khối lượng mol của hợp chất CuSO$_{4}$ là: 64 + 32 + ( 16 * 4 ) = 96 + 64 = 160 ( g ) – Thành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Cu là: m$_{Cu}$=64*100/160=40% Vậy Cu bằng 40% Bình luận
@Meoss_
– Khối lượng mol của hợp chất CuSO$_{4}$ là:
64 + 32 + ( 16 * 4 ) = 96 + 64 = 160 ( g )
– Thành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Cu là:
m$_{Cu}$=64*100/160=40%
Vậy Cu bằng 40%
Gửi bạn.Chúc bạn học tốt.Xin ctlhn ạ.