Lúc 6h15p một người đi ô tô từ Hà Nội về Tam Điệp với vận tốc 55km/h. Hỏi người đó tới Tam Điệp lúc mấy h. Biết quãng đường Hà Nội-Tam Điệp dài 110km

Lúc 6h15p một người đi ô tô từ Hà Nội về Tam Điệp với vận tốc 55km/h. Hỏi người đó tới Tam Điệp lúc mấy h. Biết quãng đường Hà Nội-Tam Điệp dài 110km
Giúp vs mn ưi
Cần gấp

0 bình luận về “Lúc 6h15p một người đi ô tô từ Hà Nội về Tam Điệp với vận tốc 55km/h. Hỏi người đó tới Tam Điệp lúc mấy h. Biết quãng đường Hà Nội-Tam Điệp dài 110km”

  1. Đáp án+Giải thích các bước giải:

    $$\text{Thời gian để đi hết quãng đường Hà Nội-Tam Điệp là:}\\110:55=2(giờ)\\\text{Người đó tới Tam Điệp lúc số giờ là:}\\\text{6 giờ 15 phút + 2 giờ = 8 giờ 15 phút}\\\text{Đáp số: 8 giờ 15 phút}$$

    Bình luận
  2.    Thời gian để người đó đến Tam Điệp là :

          110 : 55 = 2 ( giờ )

       Giờ người đó đến Tam Điệp là :

    6 giờ 15 phút + 2 giờ = 8 giờ 15 phút 

                                 Đáp số : 8 giờ 15 phút .

     

    Bình luận

Viết một bình luận