Một cửa hàng tuần lễ đầu bán được 314,78 m vải, tuần lễ sau bán được 525,22m vải. Biết rằng cửa hàng đó bán hàng tất cả các ngày trong tuần, hỏi trung

Một cửa hàng tuần lễ đầu bán được 314,78 m vải, tuần lễ sau bán được 525,22m vải. Biết rằng cửa hàng đó bán hàng tất cả các ngày trong tuần, hỏi trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được bao nhiêu mét vải?

0 bình luận về “Một cửa hàng tuần lễ đầu bán được 314,78 m vải, tuần lễ sau bán được 525,22m vải. Biết rằng cửa hàng đó bán hàng tất cả các ngày trong tuần, hỏi trung”

  1. Đáp án: 60 m vải

    Giải thích các bước giải:

    2 tuần = 14 ngày

    số mét vải 2 tuần lễ bán được là:

    314,78+ 525,22= 840 ( m)

    trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được là :

    840 : 14 = 60 ( m)

    Bình luận

Viết một bình luận