Một hộ gia đình có sự dụng điện 3 bóng đèn công suất 40w thời gian trong 1ngày 4giờ ,một tivi có công suất 8w sử dụng 8 giờ hãy tính công suất của chúng
Một hộ gia đình có sự dụng điện 3 bóng đèn công suất 40w thời gian trong 1ngày 4giờ ,một tivi có công suất 8w sử dụng 8 giờ hãy tính công suất của chúng
Ta có:
$\text{1 ngày 4 giờ= 28h}$
Ba bóng đèn có công suất là:
$\text{40 × 28 = 1120 Wh}$
Ti vi có công suất là:
$\text{8 × 8 = 64 Wh}$
Sau đó lấy số oát `×` thời gian sử dụng
Thì đc công suất tiêu thụ.
Xin hay nhất ~
Đổi 1 ngày 4 giờ= 28h
Ba bóng đèn có công suất là:
40 x 28= 1120 W.h
Ti vi có công suất là:
8 x 8= 64 W.h
Cứ lấy số Oát nhân thời gian sử dụng là ra công suất tiêu thụ nhá