một hợp chất X có thành phần % về khối lượng là 40%Ca,12%C và 48%O. Xác định cthh của X biết kl của X là 100g 09/08/2021 Bởi Claire một hợp chất X có thành phần % về khối lượng là 40%Ca,12%C và 48%O. Xác định cthh của X biết kl của X là 100g
Đáp án: CaCO3 Giải thích các bước giải: Trong hình. Nếu thấy hay bạn cho mình xin 5sao nhé ! Bình luận
Đáp án: Hợp chất X có công thức hoá học là CaCO3 Giải thích các bước giải: Đặt CTHH của hợp chất X là CaxCyOz Theo đầu bài ta có: x = 100.40%/40 = 1 y = 100.12%/12 = 1 z = 100.48%/16 = 3 => CTHH của hợp chất X là CaCO3 Bình luận
Đáp án:
CaCO3
Giải thích các bước giải:
Trong hình.
Nếu thấy hay bạn cho mình xin 5sao nhé !
Đáp án: Hợp chất X có công thức hoá học là CaCO3
Giải thích các bước giải:
Đặt CTHH của hợp chất X là CaxCyOz
Theo đầu bài ta có:
x = 100.40%/40 = 1
y = 100.12%/12 = 1
z = 100.48%/16 = 3
=> CTHH của hợp chất X là CaCO3