một mảnh đất hbh có đáy là 150m, chiều cao bằng 3/5 độ dài đáy.
a) tính s mảnh đất đó.
b)cứ 1m vuông thu dc 3/4 kg cà rốt. hỏi mảnh đất đó thu dc bao nhiêu tạ cà rốt
một mảnh đất hbh có đáy là 150m, chiều cao bằng 3/5 độ dài đáy.
a) tính s mảnh đất đó.
b)cứ 1m vuông thu dc 3/4 kg cà rốt. hỏi mảnh đất đó thu dc bao nhiêu tạ cà rốt
a)Chiều cao mảnh đất là
150x$\frac{3}{5}$ =90(m)
Diện tích mảnh đất là
150×90=13500(m2)
b)Mảnh đất đó thu được số kg cà rốt là
13500:1x$\frac{3}{4}$ =10125(kg)
đổi 10125kg=101,25 tạ
@it
Chiều cao mảnh đất là : 150×3/5=90(m)
Diện tích mảnh đất là : 150×90=13500(m²)
Mảnh đất thu được số tạ cà rốt là : 13500÷1×3/5=10125(kg)=101,25(tạ)