một mảnh đất hình chữ nhật có nửa chu vi là 54m. chiều rộng bằng 4/5 chiều dài a.tính chiều dài ,chiều rộng của mảnh đất b.tính điện tích của mảnh đất .
một mảnh đất hình chữ nhật có nửa chu vi là 54m. chiều rộng bằng 4/5 chiều dài a.tính chiều dài ,chiều rộng của mảnh đất b.tính điện tích của mảnh đất .
Đáp án:+Giải thích các bước giải:
GIẢI
a) Tổng số phần là:
4 + 5 = 9 ( phần )
Chiều dài mảnh đất là:
54 : 9 x 5 = 30 (m)
Chiều rộng mảnh đất là:
54 – 30 = 24 (m)
b) Diện tích mảnh đất là:
30 x 24 = 720 ($m^{2}$)
Đáp số: a) chiều dài: 30 m
chiều rộng : 24 m
b) 720 $m^{2}$
Xin CTLHN kèm 5 sao
a,chiều rộng của mảnh đất là:
54:(4+5)x4=24(m)
chiều dài mảnh đất là:
54-24=30(m)
b,diện tích mảnh đất là:
24×30=720(m2)
hay nhất nha