Một người gửi 50 triệu đồng vào ngân hàng có lãi suất 4.8% một năm, người đó gửi với kì hạng là 1 tháng. Hỏi sau khi hết kì hạng đầu tiên người đó có

Một người gửi 50 triệu đồng vào ngân hàng có lãi suất 4.8% một năm, người đó gửi với kì hạng là 1 tháng. Hỏi sau khi hết kì hạng đầu tiên người đó có bao nhiêu tiền trong ngân hàng
giúp em giải bài này với
????

0 bình luận về “Một người gửi 50 triệu đồng vào ngân hàng có lãi suất 4.8% một năm, người đó gửi với kì hạng là 1 tháng. Hỏi sau khi hết kì hạng đầu tiên người đó có”

  1. Đáp án:

    Giải thích các bước giải: Giải thích các bước giải: 1 năm ta có đc số lãi là:50000000*4.8%=2400000

    => 1 tháng ta đc:2400000:12=200000 đồng/tháng

    Vậy khi hết hạn sẽ đc số tiền là 50200000

    Bình luận
  2. Đáp án:

    Số tiền lãi của người đó trong 1 năm là:

    50 000 000 x 4,8%=2 400 000

    Số tiền lãi của người đó trong 1 tháng là:

    240 000 : 12 =2 00 000

    Vậy trong 1 tháng người đó lãi 200 000đồng

    => Hết kì hạn người đó có 50 000 000 +200 000=50 200 000 đồng

    Bình luận

Viết một bình luận