Một ô tô khởi hành từ A lúc 7 giờ 15 phút và đến B lúc 10 giờ. Tính quãng đường AB, biết vận tốc của ô tô là 48km/giờ

Một ô tô khởi hành từ A lúc 7 giờ 15 phút và đến B lúc 10 giờ. Tính quãng đường AB, biết vận tốc của ô tô là 48km/giờ

0 bình luận về “Một ô tô khởi hành từ A lúc 7 giờ 15 phút và đến B lúc 10 giờ. Tính quãng đường AB, biết vận tốc của ô tô là 48km/giờ”

  1. Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

        10h – 7h15′ = 2h45′ = 2,75

    Quãng đường AB dài là:

        48 x 2,75 = 132 ( km )

              đ/s: 132 km

    Bình luận
  2. Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:

                                               thời gian ô tô đi từ a đến b là 

                                                        10 giờ-7 giờ 15 phút= 2 giờ 45 phút  hay 2,75 giờ

                                                  quãng đường ab là 

                                                           48x 2,75=132 km

     

    Bình luận

Viết một bình luận