tìm v của một ô tô,biết ô tô đó đi được một trăm hai mươi km trong 2 giờ 30 phút

tìm v của một ô tô,biết ô tô đó đi được một trăm hai mươi km trong 2 giờ 30 phút

0 bình luận về “tìm v của một ô tô,biết ô tô đó đi được một trăm hai mươi km trong 2 giờ 30 phút”

  1. Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:

     đổi 2 giờ 30 phút =2,5 giờ

    V=quãng đường: thời gian=120:2,5= 48 km/h

    vậy vận tốc của ô tô là 48km/h

    Bình luận
  2. Đổi 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ

    Vận tốc của một ô tô đó là :

           120 : 2,5  = 48(km/giờ)

                     Đáp số : 48 km/giờ

    -Công thức :  V(vận tốc) = S(quãng đường) : t(thời gian)

    #NOCOPY 

     

    Bình luận

Viết một bình luận