Tính điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn 220V -60W trong 1 tháng (30ngày). Biết rằng mỗi ngày bật đèn 8 giờ

Tính điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn 220V -60W trong 1 tháng (30ngày). Biết rằng mỗi ngày bật đèn 8 giờ

0 bình luận về “Tính điện năng tiêu thụ của 1 bóng đèn 220V -60W trong 1 tháng (30ngày). Biết rằng mỗi ngày bật đèn 8 giờ”

  1. Số giờ bật đèn trong 1 tháng là:

    8.30=240 (h)

    Điện năng tiêu thụ của bóng đèn 220V-60W là:

    A=P.t=60.240=14400 (Wh)

    Đáp số: 14400 Wh

    Bình luận
  2. Điện năng tiêu thụ của bóng trong 1 ngày là:

    60.8=480 (Wh)

    Điện năng tiêu thụ của bóng trong 1 tháng là:

    480.30=14400 (Wh)=14,4 (kWh)

    Bình luận

Viết một bình luận