Tính điện năng tiêu thụ của bóng đèn sợi đốt 220V-50W trong 30 ngày , mỗi ngày mất 5h

Tính điện năng tiêu thụ của bóng đèn sợi đốt 220V-50W trong 30 ngày , mỗi ngày mất 5h

0 bình luận về “Tính điện năng tiêu thụ của bóng đèn sợi đốt 220V-50W trong 30 ngày , mỗi ngày mất 5h”

  1. Giải:

             Điện năng tiêu thụ trong 1 ngày là:

                      $A_{1ngày}$=1.50.5=250WH

            Điện năng tiêu thụ trong 30 ngày là:

                      $A_{30ngày}$=250.30=7500Wh

                                                         =7,5kWh

    chúc bạn học tốt!!!!

            

    Bình luận
  2. $\text{Điện năng tiêu thụ của bóng đèn trong ngày là:}$

    $\text{50 . 5 = 250 (Wh)}$

    $\text{Điện năng tiêu thụ của bóng đèn trong 30 ngày là:}$

    $\text{250 . 30 = 7 500 (Wh) = 7,5 (kWh)}$

    $\text{Đáp số: 7,5 kWh}$

    Bình luận

Viết một bình luận