Cho 1.66 g hỗn hợp Al và Fe tác dụng với 200 ml dung dịch axit H2SO4 loãng vừa đủ( biết D dd=1.05g/ml). Sau phản ứng thu được 1.12 l khí H2 ở đktc. a.

Cho 1.66 g hỗn hợp Al và Fe tác dụng với 200 ml dung dịch axit H2SO4 loãng vừa đủ( biết D dd=1.05g/ml). Sau phản ứng thu được 1.12 l khí H2 ở đktc. a. Viết PTHH. b.Tính thành phần % theo khối lượng của mỗi kim loại có trong hỗn hợp. c.Tính C% của … Đọc tiếp

Cho 13g Zn tác dụng hoàn toàn với dung dịch HCl có nồng độ 14,6% a, viết phương trình hóa học xảy ra b, tính thể tích khí hiđro sinh ra ở đktc c, tính

Cho 13g Zn tác dụng hoàn toàn với dung dịch HCl có nồng độ 14,6% a, viết phương trình hóa học xảy ra b, tính thể tích khí hiđro sinh ra ở đktc c, tính khối lượng dung dịch HCl cần dùng. (Cho:Zn=65;H=1;Cl=35,5)